hdbg

Menene tsare-tsaren mota da farashin da aka yi amfani da su?

Ko da tallace-tallace ya ci gaba da hauhawa, wasu dillalai sun ce farashin gyaran CPO sama da farashi mai yawa don samun kaya ya raunana yuwuwar riba.
Rashin isassun kayayyaki da hauhawar riba a kowace abin hawa sun sa dillalai su ninka jarin su—ko yin la'akari da shiga cikin shirye-shiryen mota da aka yi amfani da su.
Wani ƙwararren tsari na hannu na biyu zai iya ba wa masu rarrabawa mahimmancin tallace-tallace da fa'idodin riba.Wannan gaskiya ne musamman a cikin ofishin kuɗi da inshora, inda abokan ciniki ke shirye don tattauna samfuran kariya kuma sun cancanci samun ladan kuɗi ta hanyar masu kera mota.
Kodayake cutar ta fi fuskantar ƙarin ƙalubale wajen samar da kayayyaki da kayan aiki na asali don gyarawa, tallace-tallacen CPO har yanzu yana hawa.
Kamfanin Cox Automotive ya ruwaito a watan Yuli cewa, tallace-tallacen CPO a watanni shida na farkon wannan shekarar ya kasance motoci miliyan 1.46, wanda ya zarce yadda aka sayar da a daidai wannan lokacin a shekarar 2019, wanda ya kafa tarihin siyar da CPO tare da sayar da motoci miliyan 2.8.Hakan dai ya zo ne da karuwar motoci sama da 220,000 daga bara da kuma karin motoci 60,000 daga shekarar 2019.
Kimanin motoci miliyan 2.8 da aka ba da takaddun shaida an sayar da su a cikin 2019, wanda ya kai kusan kashi 7% na kusan motocin miliyan 40 a cikin masana'antar mota ta hannu ta biyu.
Ron Cooney, Kamfanin Toyota Certified Used Car Project Manager, ya nuna cewa tallace-tallacen CPO na dillalan Toyota masu shiga ya karu da kashi 26% a duk shekara.
“Muna aiki tukuru don zarce ayyukanmu a watan Agustan bara.Wannan wata ne mai kyau sosai,” in ji shi."Amma da alama mun fita daga cikin manyan manyan maki da manyan maki na watanni biyar, shida ko bakwai da suka gabata."
Ko da ƙananan motocin da aka samu, wasu dillalai har yanzu sun fi son shirye-shiryen takaddun shaida daidai da na shekarun gargajiya.
A cewar mai shi Jason Quenneville, McGee Toyota a Claremont, New Hampshire, yana da kusan kashi 80% na ƙididdigar motar da aka yi amfani da ita - adadin daidai da kafin cutar.
"Babban dalili shine talla," in ji shi.“Da zarar mun sayar da motar, nan take za mu ba da shaida.Muna da ƙarin turawa daga Toyota don kawo mutane zuwa gidan yanar gizon mu."
Paul McCarthy, babban mataimakin shugaban tallace-tallace na kasa na AUL Corp. a Napa, California, ya ce yana da mahimmanci a bambance kaya a yayin fuskantar karancin annoba.Ya ce yawancin kwastomomin dillalan kamfanin suna karkata zuwa ga CPO, koda kuwa suna cikin annoba.
McCarthy ya ce ƙarin sharuɗɗan da suka fi dacewa ga motocin da aka tabbatar sun zama dalili, musamman ma idan aka zo ga ƙimar riba mai ƙarfi na kamfanonin hada-hadar kuɗi na motocin CPO.
Wani fa'ida shine ɗaukar garanti, wanda ke sauƙaƙa siyar da samfuran ga abokan cinikin da suka yi imani suna samun ƙarin ƙima daga siyayyarsu."Yana da gaske abokantaka ga F&I," in ji shi.
Don McGee Toyota, yana da mahimmanci don haɓaka amfani da ƙananan ƙira akan gidan yanar gizon masu kera motoci.Dillalin dai yana da sabbin motoci guda 9 ne kawai a hannun sa a makon da ya gabata, inda 65 aka yi amfani da su, kuma yawanci akwai sabbin motoci kusan 250 da kuma motoci 150 da aka yi amfani da su a cikin shekara guda.
Kodayake dillalai na iya yin korafi game da farashin gyare-gyare da takaddun shaida, Cooney ya ce ana iya samun lada waɗannan ribar da daɗewa bayan cinikin farko.
Cooney ya ce adadin ajiyar sabis na motocin CPO na Toyota shine 74%, wanda ke nufin yawancin abokan cinikin CPO suna komawa ga dillalai don kulawa na yau da kullun da na yau da kullun-ko da babu kunshin kulawa da aka riga aka biya a matsayin wani ɓangare na siyarwa.
"Don haka ne ma'aunai suka yi yawa," in ji Cooney.A ƙarƙashin yanayin siye mara kyau, wasu dillalai suna wucewa takaddun shaida.Yayin da har yanzu kayayyakin ke ci gaba da tsananta kuma annobar ta yi kamari, wasu dillalan sun ce baya ga tsadar sayayya, tsadar gyaran da ake kashewa na jawo raguwar ribar sayar da motoci da aka yi amfani da su.
Joe Opolski, Roy O'Brien Ford mai kula da kudi na mota na biyu a St. Clair Coast, Michigan, ya ce dillalan yanzu ko dai sun rantse da CPO ko kuma su rantse da CPO.Ya ce dillalan sa suna kan tsaka-tsaki.A halin yanzu, garejin sa na hannu na biyu yana da ƴan motocin CPO kaɗan.
"Muna yin watsi da CPO," kamar yadda ya fada wa Kamfanin Dillancin Labarai na Automotive, yana mai yin nuni ga hauhawar farashin kulawa, rashin isassun kaya, da haɓakar hayar da ba a saba gani ba.“Kuɗin da ake kashewa wajen siyan kaya ya fi girma, sannan kuma ƙara waɗannan ƙarin farashin.Yanzu ba ya da ma’ana sosai a gare mu.”
Duk da haka, Opolski ya lura da wasu fa'idodin da CPO ya kawo.Yawancin abokan cinikin mota da aka yi amfani da su sun fi samun kuɗi saboda sun san shekarun abin hawa, kuma mutane da yawa za su tambayi nan da nan yadda za su kare abin da suka saya.
"Ina da masu sauraro da aka kama," in ji shi."Da yawa abokan ciniki sun fara magana da ni game da samfuran F&I tun kafin in fara magana."
Duk da cewa wasu dillalai na ikirarin ja da baya, dillalan da dama sun ce tsarin CPO zai ci gaba da habaka, musamman yadda sabbin hanyoyin farashin motoci ke fitar da masu siya daga sabuwar kasuwar mota.
McCarthy ya ce: "Yayin da motoci da yawa ke dakatar da hayarsu, wannan yanayin zai tashi saboda waɗannan motocin sune ƙwararrun 'yan takarar da za su juya zuwa CPOs."
"Wannan ba yana nufin cewa masu rarrabawa a fadin masana'antu suna yin iyakar kokarinsu don inganta CPO-saboda ba za su iya ci gaba da shi ba," in ji Cooney."Amma da yawan abokan ciniki suna neman hakan."
Kuna da ra'ayi akan wannan labarin?Danna nan don ƙaddamar da wasiƙa ga edita kuma muna iya buga ta.
Duba ƙarin zaɓuɓɓukan wasiƙun labarai a autonews.com/newsletters.Kuna iya cire rajista a kowane lokaci ta hanyar haɗin yanar gizo a cikin waɗannan imel.Don ƙarin bayani, da fatan za a koma ga manufofin keɓantawa.
Yi rajista kuma aika mafi kyawun labarai na mota kai tsaye zuwa akwatin saƙo na imel na kyauta.Zaɓi labaran ku - za mu samar da shi.
Samun zurfin 24/7, ingantaccen ɗaukar hoto na masana'antar kera motoci daga ƙungiyar 'yan jaridu da masu gyara na duniya waɗanda ke ba da labarai masu mahimmanci ga kasuwancin ku.
Manufar Labarai ta Auto ita ce ta zama babban tushen labaran masana'antu, bayanai da fahimta ga masu yanke shawarar masana'antu masu sha'awar Arewacin Amurka.


Lokacin aikawa: Nuwamba-10-2021